![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjA0QLYKAr_8MS0782ulcNrF15um5kNUnP4xN-fqDoY-p3GuNBxMFQEe0RaqJAEED-CAvwsGvoj0ftFCPopxy5sVR1iJLEMHW2dt9RUdWp92KPbZjOuAQgh7aH-VBUQ1sPiVGF3LvKyzKw/s1600/Kotaro+Kaneko.jpg)
มร.โคทาโร่ คาเนโกะ ผู้จัดการส่วนพัฒนาธุรกิจ บริษัท เจทีบี (ไทยแลนด์) จำกัด ผู้นำด้านการท่องเที่ยวอันดับหนึ่งของประเทศญี่ปุ่น และนายฮิคารุ ทานิ (Hikaru Tani) ประธานบริษัท ได้เปิดตัวโปรแกรมใหม่ Employee Relationship Management (ERM) ซึ่งเป็น Point Program ที่มีชื่อว่า “THANKS COLLECT” คือโปรแกรมที่จะช่วยเพิ่มความพึงพอใจให้กับพนักงานผู้ที่ทำงานให้กับองค์กรหรือช่วยเสริมสร้างความสัมพันธ์ที่มีต่อองค์กร ส่งเสริมการสื่อสารในองค์กรและพัฒนาประสิทธิภาพการทำงานร่วมกัน พร้อมดึงศักยภาพและเพิ่มขีดความสามารถในการทำงานของพนักงานให้สูงขึ้นผ่านระบบสะสมคะแนน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhxhZDWvYiSjxDd0emoM6ABRoBRVdo2qBVoynjRlKTetugH6VP8X2r_6_yM84OeSW3jl4TXtLw6TFampsCLW5LlQl8SeR1-dDKBJILjBnuKtd2G-FQowa7iKy1rfT6l9c6wSNAy4dEr5k8/s1600/Screen+Shot+2561-08-20+at+1.23.32+PM.png)
โปรแกรม “THANKS COLLECT” ให้ความสำคัญกับ 2 ปัจจัยหลักในการช่วยยกระดับความสัมพันธ์ที่พนักงานมีกับองค์กร ได้แก่ “การเดินตามวิสัยทัศน์ขององค์กรและตนเอง” และ “ความโปร่งใสในการประเมินผล” รวมถึงสนับสนุนการบริหารจัดการทรัพยากรบุคคลของฝ่ายบุคคล (HR)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEil9q3OoWSceqlGv9YGiZeLVWbQMtD5KxGZ-rUaIeCk-UuUfbtR3gCrZ8k0KCzL7V8Nd9ISp5dkKusN1NqeAvCNGaX80hRvbK8iTviCLLmdGUa4lms4Bl5PkSnElF2jDOSetqV7xMHzQpw/s1600/tcl_page.jpg)
“THANKS COLLECT” มีระบบการให้คะแนน 2 แบบ คือแบบเป็นทีม โดยพนักงานจะได้รับคะแนนร่วมกันในฐานะเพื่อนร่วมทีม และแบบ Point Gift ที่พนักงานสามารถส่งต่อคะแนนที่ตัวเองมีให้กับเพื่อนร่วมงานได้
สำหรับของรางวัลที่สามารถนำคะแนนไปแลกเปลี่ยนได้นั้น “THANKS COLLECT” ได้เตรียมของขวัญที่มีความหลากหลาย ตอบโจทย์ความต้องการและความสนใจของคนไทยได้เป็นอย่างดี โดยร่วมมือกับ 24Shopping ซึ่งเป็นบริษัทในกลุ่มธุรกิจซีพี ออลล์ และ “Grab Gift” เป็นต้น ทั้งนี้เพื่อให้พนักงานของท่านสนุกกับการสะสมคะแนนและการเลือกของรางวัลได้มากขึ้น โดยโปรแกรม “THANKS COLLECT” จะเริ่มเปิดให้บริการในเร็ว ๆ นี้ ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.thankscollect-th.com
COMMENTS