![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjTiMkFX_cAD3mbhI-2oO0g1hQj5q6KAHI8c-7DVr2b0kXtjB8BgrQyp4oCIDHpLcEKREgANa_5lKr4S8wrLvfZxwNJTJ-uGVKJt0LwWp67tyL_Hh-YKHIOF2yk0GkECWkVyAXWgp_u6oI/s1600/2_The+Mercury+Ville+Super+Bloggers+Super+Battle+2018.jpg)
The Mercury Ville @ Chidlom ท้าดวล 15 บล็อกเกอร์ดัง ในแคมเปญ “Super Bloggers Super Battle 2018 at The Mercury Ville” เพื่อเฟ้นหาสุดยอดบล็อกเกอร์ ด้วยกิจกรรม “ท้าดวล …เมนูเด็ด”
ตอกย้ำคอนเซ็ปท์ “Space of Delicious” ศูนย์รวมร้านอาหารอร่อยใจกลางชิดลม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjPfCRowSFM0M2gKvVKTezgFJYFhtPgh6QEdmo51k3szWdj-8pIN3nIurK0ndEgrAThrkBBiGPDxL6NLXa8Oh9cwFxs-Oo0bfSI3OFMV9n8JwRPYvCswNhvzLPeCc-iMKV3HOHp6I11BNw/s1600/3_%25E0%25B8%2593%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%2595%25E0%25B9%258C+%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2595%25E0%25B8%2598%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%25A5+%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B0%25E0%25B8%2598%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2599%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2588%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25AB%25E0%25B8%2599%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2597%25E0%25B8%25B5%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%259A%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%25AB%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A3+%25E0%25B8%259A%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%25A9%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2597+%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%258B%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%25B5+%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%2597%25E0%25B8%25AA%25E0%25B9%258C.jpg)
คุณณุกานต์ สุวัตธิกุล ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท เอสซีซีพี รีทส์ ในฐานะผู้จัดการกองทรัสต์ TPRIME ซึ่งดูแลและบริหารศูนย์การค้า เดอะ เมอร์คิวรี่ วิลล์ กล่าวว่า ศูนย์การค้า The Mercury Ville @ Chidlom (เดอะ เมอร์คิวรี่ วิลล์ แอท ชิดลม) เป็นศูนย์รวมร้านอาหารและร้านขนมอร่อยกว่า 30 ร้านค้าในทำเลใจกลางชิดลม ต้องการตอกย้ำความเป็นหนึ่งในคอนเซ็ปท์ “Space of Delicious” หรือ “จักรวาลแห่งความอร่อย” โดยตั้งเป้าในการสร้างการรับรู้ให้กับร้านค้าภายในศูนย์ให้เป็นที่รู้จักมากขึ้น พร้อมนำเสนอเมนูเด็ดของแต่ละร้าน ผ่านบล็อกเกอร์ที่มีความถนัดในการรีวิวสินค้าและบริการในหลากหลายประเภทและมีผู้ติดตามจำนวนมาก โดยศูนย์การค้าได้จัดสรรงบส่งเสริมการตลาดกว่า 1 ล้านบาท จัดแคมเปญ “Super Bloggers Super Battle 2018 at The Mercury Ville” ขึ้นเป็นครั้งแรก โดยรวบรวมบล็อกเกอร์ชื่อดังไว้มากที่สุด หลากหลายประเภทมากที่สุด มาร่วมทำภารกิจ Food Review Battle การแข่งขันรีวิวอาหารสุดท้าทาย
คุณณุกานต์ กล่าวเพิ่มเติมว่า ปัจจุบันกลุ่มลูกค้าหลักของศูนย์การค้า เดอะ เมอร์คิวรี่ วิลล์ แอท
ชิดลม เป็นกลุ่มพนักงานออฟฟิศ 70% กลุ่มครอบครัว 20% และกลุ่มต่างชาติ 10% เพื่อตอบสนองกลุ่มลูกค้าหลักที่เป็นพนักงานออฟฟิศ ชอบเล่นโซเชียลมีเดีย และติดตามเพจดัง ทางศูนย์การค้าจึงได้คัดเลือก 15 บล็อกเกอร์ทรงอิทธิพล มา “ท้าดวล...เมนูเด็ด” ภายในศูนย์การค้าผ่านการแข่งขันรีวิวอาหาร โดยมุ่งเน้นการมีส่วนร่วมของบล็อกเกอร์กับลูกเพจ เพื่อให้เกิดการตามรอยและกระตุ้นการมาลองลิ้มชิมรสเมนูเด็ดภายในศูนย์การค้ามากขึ้น นับเป็นการแข่งรีวิวแบทเทิลครั้งแรกของประเทศไทยที่รวบรวมจำนวนบล็อกเกอร์ไว้มากขนาดนี้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj7d4O-4nlnrOVx7kZTyaz8kga8ytZ_W2J8KCEub7miVkbTeuvf2SITLd7qgVf5lQEQtslEiE0ZZo6BnloPs6uXeKtgw733I0Gj2mqaM3TMnTnZS40s8-BpSMIXjTKZ3DagKZlmDakkfCQ/s1600/1_Super+Bloggers+Super+Battle.jpg)
สำหรับแคมเปญ “Super Bloggers Super Battle 2018 at The Mercury Ville” ทั้ง 15 บล็อกเกอร์ จากหลากหลายสาขาความถนัด อาทิ สาขาไอที : ท็อฟฟี่เป็นตุ๊ดซ่อมคอม, สาขา Food : กินกับพีท เที่ยวกับผม, กินเก่ง, BKreview, ชีวิตติดรีวิว, วันนี้แดกไรดีวะ, กินไม่หยุด, พยูนบูด, สาขา Chef & Food Cooking : Fashion on Food by Ching, Food by May, สาขา Travel & Lifestyle : หนีนายเที่ยว, ตามติดชีวิตผีบ้า, เที่ยวแบบกรู, Couple Travel, สาขา Beauty : OnnBaby ซึ่งทุกเพจมีผู้ติดตามจำนวนมาก หากรวมทั้ง 15 เพจแล้วมีผู้ติดตามรวมกว่า 13 ล้านคน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi7Jvf2p-YBrwgECvw7lgCrAhUzOFsLIU2_A1JBH_A52dpfLCMzCwzPNqp-yEfskwzj4RMRpjagpcSajFWggrUbToBtoyyQXnK5nbH1Ob5CZGdGiLJvgj9mP12wRlZ8NAQR7HMXt8zQO0M/s1600/4_%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%2597-%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2592%25E0%25B8%2599%25E0%25B9%258C+%25E0%25B8%2595%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%25A2%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%258A%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%2597%25E0%25B9%258C+%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%259A%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%2597+%25E0%25B9%2581%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%25B0%25E0%25B8%2584%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2593%25E0%25B8%2593%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%2595%25E0%25B9%258C+%25E0%25B8%25AA%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2595%25E0%25B8%2598%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%25A5.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh1OKtob6R5tqMVVLp6ldlaH_No3gJhEjTYYmvXfJg72RkxCmNrb3l8VQIJHUBnbTWCYTrSQw9KZLfuaFHCo-KSQgr9eeial5S5U9mNB_xzxQc0LeltDNop2fVIGLmbdnUnn5AlBN7c6cg/s1600/6_%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%2599-%25E0%25B8%258A%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%258D%25E0%25B8%258D%25E0%25B8%25A0%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%25AA+%25E0%25B8%25A8%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%25B5%25E0%25B9%2584%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%25A8%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A5+%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%2588+OnnBaby.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhvgi5MdA_TibAvTkurobRKsOrUgnA8bOajFmOPPFshzm6wbHFshxoXfMmdfqGer9-AGYAfxbSwA7xS4AioxhSrBVPbjvjEoCk-M-tG2q9eDGMwC8SJEEtGW2CDxAeMQT_ShdO-327qT0k/s1600/10_%25E0%25B8%2597%25E0%25B9%258A%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%259F%25E0%25B8%259F%25E0%25B8%25B5%25E0%25B9%2588-%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%25A8%25E0%25B9%258C+%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%25B8%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25A1%25E0%25B9%2584%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2595%25E0%25B8%25A3+%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2581%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%2588+%25E0%25B8%2597%25E0%25B9%258A%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%259F%25E0%25B8%259F%25E0%25B8%25B5%25E0%25B9%2588%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%259B%25E0%25B9%2587%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%2595%25E0%25B8%25B8%25E0%25B9%258A%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%258B%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%25A1%25E0%25B8%2584%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%25A1.jpg)
ทั้ง 15 บล็อกเกอร์ดัง จะได้รับโจทย์ในการออกไป “ท้าดวล...เมนูเด็ด” และกลับมานำเสนอตามแบบฉบับสไตล์ของแต่ละคนผ่านเพจ พร้อมท้าดวลแบทเทิลไปยังเพจอื่น เพื่อท้าชิงรางวัล “The Best Blogger” รีวิวที่โดนใจแฟนเพจที่สุด โดยวัดจากยอด Like, Comment & Share เพจไหนได้รับความนิยมสูงสุด จะได้รับสิทธิ์ในการจัดกิจกรรม Meet & Greet กับแฟนเพจ พร้อมทานฟรียกแกงค์ 30 ท่าน รวมมูลค่ากว่า 30,000 บาท ประกาศผลวันที่ 17 กันยายน 2561
ทั้งนี้ คุณณุกานต์ กล่าวด้วยว่า ทางศูนย์การค้าหวังว่าแคมเปญดังกล่าวจะช่วยกระตุ้นยอดขายให้กับร้านค้าภายในศูนย์การค้าและสร้างการรับรู้จดจำถึงศูนย์การค้า เดอะ เมอร์คิวรี่ วิลล์ แอท ชิดลม ตึกสีแดงดีไซน์โฉบเฉี่ยว ที่สะดวกสบายในการเดินทางด้วยเชื่อมต่อรถไฟฟ้าสถานีชิดลม เพียบพร้อมด้วยร้านอาหารซิกเนเจอร์ชื่อดังมากมายกว่า 30 ร้าน ตอบโจทย์ทุกไลฟ์สไตล์การกิน ภายใต้คอนเซ็ปท์ “Space Of Delicious” หรือ “จักรวาลแห่งความอร่อย” ที่นี่ที่เดียว
COMMENTS