![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEicOa8Pqe_fmuD617Br2Jha0_liWccdezBmqLoj1_azc9zZhW1SIT2pYXvsCQ0e_FTJrrMexXmJTfukrgz-9qECo81DSRQ0NajD_qJ5sgpoWdOd78awHOrAn86-Hr-NaxRH6loLZVICOsA/s1600/Huawei-Next-Image-Awards-2019.jpg)
หัวเว่ยเปิดตัวแคมเปญ “NEXT-IMAGE Awards 2019” การประกวดภาพถ่ายโดยใช้กล้องจากสมาร์ทโฟนเป็นปีที่ 3 อย่างต่อเนื่อง ให้ผู้ใช้สมาร์ทโฟนหัวเว่ย ร่วมแชร์มุมมองและประสบการณ์ผ่านภาพถ่ายอวดสู่สายตาคนทั่วโลก เฟ้นหาผู้เข้าแข่งขันอันดับหนึ่ง เพื่อคว้าเงินรางวัลสูงถึง 2 หมื่นดอลล่าร์สหรัฐฯ (กว่า 6 แสนบาท) และของรางวัลมากมายกว่า 50 รางวัลจากหัวเว่ย รวมไปถึงโอกาสครั้งหนึ่งในชีวิตที่จะได้รับการจัดแสดงผลงานภาพถ่ายของตน ณ Paris Photo ณ มหานครปารีส ตอกย้ำความเป็นผู้นำสมาร์ทโฟนเพื่อการถ่ายภาพ ฉีกทุกกฏเกณฑ์ เพื่อภาพถ่ายมุมมองใหม่ ๆ ที่แปลกไปจากเดิม พร้อมเชิญชวนคนไทยร่วมส่งภาพถ่ายประกวดแคมเปญนี้ ตั้งแต่วันที่ 26 มีนาคม – 31 กรกฏาคม 2562 นี้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhttc6nU0PfeXxgehJMm25TCBYllFC_6Fzc_Y6rGcVkWb0aNMtPb4QrPjbosZB9EB6l70HIosxmmziaIM4M4MTAau_FXGiJlWdfvmBbgWaV-xW4zXZ7ATGHYT2jmpZtqtGtZNijDH9TS3k/s1600/NEXT-IMAGE+%2523Emotion+Tag.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj_eCAROJJ80fKv6dIsVeaOjZYYM7ldpAL5OXQ_Rj6vhycZxdEkCvyLQGNGUeevPHLvVh0cQ-eMvI36VLez2HgpfQPbZ-zzJyr29fA8hENMBQApcE66YOByFh1aipo4LUL07Ge9IfHlcJs/s1600/NEXT-IMAGE+Life+Now.jpg)
NEXT-IMAGE Awards เป็นการประกวดภาพถ่ายจากสมาร์ทโฟนระดับโลก จัดขึ้นอย่างต่อเนื่องเป็นปีที่ 3 โดยในปีแรกเมื่อปี 2017 นั้นมีผู้ส่งผลงานกว่า 157,000 ภาพจาก 90 ประเทศทั่วโลก สำหรับปี 2019 นี้ เปิดรับภาพถ่าย 6 ประเภท ได้แก่ ‘#Emotion Tag’ ใช้ภาพถ่ายสื่ออารมณ์, ‘Hello, Life!’ นำเสนอความประทับใจหรือพลังใหม่ ๆ จากสถานที่หรือเหตุการณ์ในชีวิตประจำวัน, ‘Faces’ แสดงตัวตนและพลังจากภาพถ่ายใบหน้า, ‘Going the Distance’ ค้นพบสถานที่และประสบการณ์ใหม่ๆ โดยใช้คุณสมบัติใหม่ๆ ของสมาร์ทโฟนเพื่อการถ่ายภาพ เช่นเลนส์ซูม เลนส์ถ่ายภาพมุมกว้าง หรือโหมด Macro, ‘Life Now’ บันทึกเรื่องราวที่ผ่านคลิปวิดีโอความยาวไม่เกิน 30 วินาที และ ‘Story Board’ เล่าเรื่องตั้งแต่ต้นจนจบใน 9 เฟรมภาพ โดยรางวัลชนะเลิศจะได้รับเงินรางวัลสูงถึง 2 หมื่นดอลล่าร์สหรัฐฯ (กว่า 6 แสนบาท), HUAWEI P30 Pro และสิทธิ์ในการนำรูปผลงานไปจัดแสดงภายในงาน Paris Photos 2019 ผู้ชนะเลิศในแต่ละประเภทภาพถ่ายจะได้รับเงินรางวัลสูงถึง 6 พันดอลล่าร์สหรัฐฯ (กว่า 1.9 แสนบาท) และ HUAWEI P30 Pro ส่วนรางวัลรองชนะเลิศ 50 อันดับ จะได้รับ HUAWEI P30 Pro โดยจะเปิดให้เข้าร่วมส่งภาพจนถึงวันที่ 31 กรกฏาคม
หัวเว่ยขอเชิญชวนคนไทยร่วมสร้างมุมมองใหม่ผ่านการประกวดภาพถ่ายจากสมาร์ทโฟนในแคมเปญระดับโลก “NEXT-IMAGE Awards 2019” ผู้สนใจสามารถส่งภาพเข้าร่วมประกวดได้ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 กรกฏาคมศกนี้ และรายชื่อผู้ชนะจะประกาศในช่วงเดือนกันยายน โดยสามารถศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมของการประกวดและส่งผลงานได้ที่เว็บไซต์อย่างเป็นทางการได้ที่ http://gallery.consumer.huawei.com/th/index.php
ค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมของ หัวเว่ย คอนซูมเมอร์ บิสสิเนส กรุ๊ป (ประเทศไทย) ได้ที่:
Website: http://consumer.huawei.com/th
Facebook http://www.facebook.com/HuaweiMobileTH
LINE: HuaweiMobileThailand, IG: Huawei.TH
COMMENTS