![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhDM0i4pfoi10IfiHStGK4mviUoPJEPvRwQamRQhQ_HFHAjWq0EOvUWpjR3jaHR1DzVrpH0RExAL9I1O-gkRA1LxhX75LA8ChBBOBRzmKwjmv090wte03yHGNb5b3P7xjp8wZAO3ZcoHRM/s1600/Phantom+Blue+%2526+Phantom+Red.jpg)
ต้องบอกก่อนเลยว่าช่วงนี้การแต่งกายในโทนสีเดียวดูเหมือนจะเอาท์ไปแล้ว และถ้าถามว่าเทรนด์ไหนมาแรงแซงโค้งที่สุดในชั่วโมงนี้ จะเป็นอะไรเลยไม่ได้นอกจาก “แฟชั่นสีทูโทน” แฟชั่นใหม่ของสายสตรองที่จะทำให้การแต่งตัวของคุณเป็นเรื่องที่สนุกและไม่น่าเบื่ออีกต่อไป เพียงแค่คุณแต่งตัว แต่งหน้า ทำผม ในแบบฉบับของสาวกสายทูโทน เพียงเท่านี้การแต่งตัวก็จะกลายเป็นเรื่องที่น่าตื่นเต้น ไม่จืดชืดจำเจอีกต่อไป หากใครยังนึกภาพไม่ออกว่าจะแต่งตัวแบบแฟชั่นทูโทนได้อย่างไรให้ออกมาเก๋ วันนี้ออเนอร์มาแนะนำไอเดียง่ายๆสำหรับการแต่งตัวชิค ๆ มาฝากกัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjtlNMwumgO910nDVAB-JJqmwP17qhHIVmbS8gtlBTtz7RkT4J6xa5IGfUqFGjwFPk-dIJwyllbEbhlppjGt-2sFA-OWSGzlrI4xnFbcS3uAHFed-wh_TBVfSfax914hrv3yq4y_K44gfg/s1600/Phantom+Blue+%2526+Phantom+Red+_2.jpg)
เริ่มต้นกันที่เสื้อผ้าการแต่งกาย เพียงแค่คุณเลือกเสื้อผ้าสีสันสดใสมามิกซ์แอนด์แมชกัน เช่น สีม่วงและสีฟ้า หรือ สีเหลืองและสีรุ้ง เพียงเท่านี้คุณก็จะดูโดดเด่นอย่าน่าเหลือเชื่อ ไม่ว่าจะเดินไปที่ไหนรับรองว่าใครๆ ก็ต้องเหลียว! หรือ หากยึดจากทฤษฎีแม่สีเราก็มีตัวอย่างมาฝากกัน เช่น สีน้ำเงินสด จะแต่งเป็นเดรสสีพื้น สีเดียวทั้งตัวหรือแมทช์กับสีเข้มอย่างสีดำหรือเทาก็ได้ จะช่วยให้ได้ลุคที่แซ่บฮ็อตสุดๆ ส่วนสาวกสายมุ้งมิ้งที่มีใจรักในสีชมพูก็สามารถแต่งคู่กับสีน้ำเงินเข้มหรือผ้ายีนส์ก้ได้ จะช่วยให้ได้ลุคหวานอมเปรี้ยวอย่างลงตัวสุดๆ ทั้งนี้หากคุณชอบโทนสีในแนวแบบ Tropical ให้ความสดใสซาบซ่าเหมือนสีพระอาทิตย์ ก็จัดไปสีส้มกับสีแดงประกอบกัน จัดจ้านที่สุดในย่านนี้ไปเลย!
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhNi_NmrzW6lAYAhsAyd46X2ri_mH3Tr8peQdBsNDXR6bwqppECdJUMzaGtgyyP_9-FHaemdWVolnlID3MNXJ0nEcbPr8Y7sdjinrO7Tny0WNZpjhX9qalmeUZdMNHi6GHM_BviQ-5uukU/s1600/HONOR_Two+Tone+Fashion.jpg)
นอกจากนี้ อีกคู่สีหนึ่งที่พลาดไม่ได้ นั่นก็คือการมิกซ์แม่สีอย่างสีฟ้าและสีเหลืองเข้าด้วยกัน ไม่ว่าจะในด้านเมคอัพหรือเสื้อผ้าก็ให้อารมณ์เผ็ดสะท้านถึงใจได้อย่างลงตัว และอาจเสริมลุคเบาๆด้วยเครื่องประดับ เช่น รองเท้าและกระเป๋าที่มีสีสันโดนเด่นให้ลุคเปรี้ยวเฉี่ยวอย่าบอกใคร!
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgNwvodLswa0NeBt2qpSfhGCwB9SrA1zgXip-5z-X68A10Ghh21v6ZJGS6UHPZn_dTEa5dolv99A_kQrPWwGPVylxL3he2S77SgdHIGS0lwY_8-1eU7u3LS3K21Dx1AJRjbzhvCqKWd-5M/s1600/HONOR_Two+Tone+Makeup.jpg)
ในส่วนของการแต่งหน้า สาวๆทราบกันไหมว่าการแต่งหน้าด้วยสีทูโทน อย่างเช่นการนำสีชมพู สีม่วง สีฟ้า และสีเหลืองมามิกซ์กัน แท้จริงแล้วไม่ได้น่ากลัวเสมอไป แต่คุณสามารถเลือกสีที่แตกต่างกันมามิกซ์แอนด์แมชกันให้เข้ากันได้อย่างลงตัวแบบน่าเหลือเชื่อ เช่น การนำสีม่วงมาผสมผสานไปกับสีฟ้าน้ำทะเล ให้ลุคสายตาอันลึกลับน่ามองชวนหลงใหลเป็นที่สุด! แต่แนะนำว่าหากทาดวงตาด้วยสีจัดๆต้องอย่าลืมทาปากสีแจ่ม ๆ ไปด้วย จะทำให้ใบหน้าของคุณดูสดใสกลมกลืนไปกับสีตาอย่างน่าอัศจรรย์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj11KL2d2ffDfVveiUHdeDzvwn0Dt-iT-8w3tKQb4r2hrKyf-gu2kNwnluNoxbE56GrzVASXTZTVpP1jjZsavlgcDyFFQ9Sq1AGAZi5ygDsZ5o6hFPCzzZkj0ubt-RMSI3B1wBkSbiUPCM/s1600/HONOR_Ombre+Hair.jpg)
เมื่อเครื่องแต่งกายพร้อม หน้าพร้อม จะขาดอีกอย่างไปไม่ได้ในการเสริมลุคทูโทนให้เก๋ไก๋ ได้แก่ การทำผมให้เป็นที่น่าจดจำด้วยการย้อมแบบสีทูโทนออมเบร (Two tone Ombre) นั่นก็คือ การทำสีผมไล่เฉดสีจากโทนสีเข้มไปสีอ่อนให้กลมกลืนกัน โดยเลือกจับคู่เฉดสีสวยๆให้เข้าคู่กัน เช่น สีม่วงไล่เฉดไปสีชมพูอ่อน หรือ สีฟ้าไล่ไปเฉดม่วงอ่อน เป็นต้น ขอบอกเลยว่านอกจากจะทำให้สีผมของคุณออกมาสวยน่ามองที่สุดแล้ว การทำสีผมแบบออมเบรยังจะทำให้ผมของคุณดูมีมิติมากขึ้นอีกด้วย!
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh2pG2TCNlaZWrnJNp0ds1pJ3pWuOrxl3SAvA6t4I3gJMzpVIBtHnlHDNAUR2giDToQ3qzxQfgOcuVaA2X_Z6ul75OM2xgSZcgn-v1dAdSH7p7u9fTGa8hJ8D9W92IRADTuxybUXmvrp3A/s1600/HONOR_Two+Tone+Outfit.jpg)
ออเนอร์ ถือเป็นอีกแบรนด์หนึ่งที่ตอบโจทย์เทรนด์ในยุคนี้ได้เป็นอย่างดีด้วยการนำเสนอสมาร์ทโฟนแบบครบจบในเครื่องเดียว แถมยังมาพร้อมดีไซน์ไล่เฉดสีอันมีเสน่ห์โดยใช้เทคโนโลยี 3D Photolithography เน้นความรู้สึกหรูหราและสะท้อนเฉดสีที่แตกต่างกันในหลากหลายมุมมองอย่าง HONOR 20 Lite ที่มาพร้อม สีฟ้า Phantom Blue และ สีแดง Phantom Red ที่ได้รับแรงบันดาลใจจากการเปลี่ยนสีของเมฆที่น่าทึ่งในยามพระอาทิตย์ตกดินและพระอาทิตย์ขึ้น
ไม่เพียงแต่ดีไซน์ที่โด่ดเด่น HONOR 20 Lite ยังเหมาะกับสายโซเชียลชอบอัปเดตไลฟ์สไตล์ ด้วยกล้องหน้ามาพร้อมความละเอียด 32 ล้านพิกเซล บวกกับจำนวนเมกะพิกเซลที่เพิ่มมากขึ้น ทำให้ไฟล์รูปภาพละเอียดแบบที่ว่าสามารถนำไปปริ้นเป็นโปสเตอร์โดยที่รายละเอียดของภาพยังคงชัดเจนและสวยงาม เต็มอิ่มกับความบันเทิงมัลติติมีเดียอย่างลื่นไหลด้วยพื้นที่จัดเก็บข้อมูล 128GB และสามารถขยายพื้นที่ได้สูงสุดถึง 512 GB เรียกได้ว่าตอบโจทย์ทั้งการใช้งานและมิกซ์แอนด์แมตช์เข้ากับแฟชั่นทูโฟนได้แบบชิค ๆ อีกด้วย
สำหรับใครที่สนใจ HONOR 20 Lite วางจำหน่ายในราคาเพียง 7,990 บาท สามารถเลือกซื้อได้ที่ร้านค้าตัวแทนจำหน่ายและโอเปอร์เรเตอร์ชั้นนำทั่วประเทศ อัพเดทข่าวสารเพิ่มเติมเกี่ยวกับออเนอร์ได้ที่ https://www.facebook.com/HonorThai/
COMMENTS