![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhBDjDHxe47iutfap4x7MKqY4qVINNpEktuIFyYnFlqa9__1DucOcZdPQluchJLmnNrEu2cBncQUzg6i2m2oM1mqCfQuAXIwehi3Kk4nH2YOEN1vsQxyDyhMBRfS-gitJYWFWZL6NsG6aw/s1600/Calendar-News.jpg)
สร้างความฮือฮาให้กับวงการรถจักรยานยนต์อีกครั้ง เมื่อ บริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด นำโดย นายวราธร เจนจรัสสกุล ผู้จัดการทั่วไปการตลาดกลุ่มสินค้ารถสปอร์ต จัดงานแถลงข่าวเปิดตัว “YAMAHA MT-15 Ambassador” รถมอเตอร์ไซค์สไตล์สปอร์ตเนคเก็ตรุ่นล่าสุด กับเครื่องยนต์ขนาด 155 ซีซี วีวีเอ สูบเดี่ยว 4 วาล์ว เกียร์สปอร์ต 6 สปีด ที่มากับเทคโนโลยีไฟหน้าสุดล้ำแบบ Mono Focus LED พร้อมตื่นตาตื่นใจกับบรรยากาศงานภายใต้คอนเซ็ปต์ “สำหรับบางคน แสงสว่างไม่ได้มาจากพระอาทิตย์กลางวัน จึงต้องการกลางคืนไว้ขับเคลื่อน” ตามไลฟ์สไตล์ของเหล่าไบค์เกอร์ ตระกูล MT Series - The Dark side of Japan ฮีโร่สายพันธุ์สปอร์ต และเตรียมพบกับบิ๊กเซอร์ไพรส์การเผยโฉมแบรนด์แอมบาสเดอร์สุดฮอตแห่งปี พร้อมชมไฮไลท์สุดพิเศษที่เปิดตัวครั้งแรก ในวันพุธที่ 12 มิถุนายนนี้ เวลา 13.00-14.30 น. ณ HOBS The Playhouse ชั้น 1 โซน Groove ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์
COMMENTS