![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEitkKAFDrQ99rczmua8xLPtO9vWMe9izACFIh6_ekkxzhSeaHXuKT9i9LV6zB6Awe0vjfI9xHTpENmdgVyAwwRPAk1pLFEeADnFKcd2hUskyuRHC1do6d7unZeZLKxYdpbqEXYfhZMDDCE/s1600/IMG_20200407_154815_960.jpg)
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย โดย ศ.ดร.บัณฑิต เอื้ออาภรณ์ อธิการบดี พร้อมด้วย ศ.ดร.สุพจน์ เตชวรสินสกุล คณบดี คณะวิศวกรรมศาสตร์ และ สมาคมนิสิตเก่าจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ในพระบรมราชูปถัมภ์ โดย นายวิบูลย์ ฤกษ์ศิระทัย นายกสมาคมฯ รับมอบซิมดาต้า True 5G-Ready Unlimited จากกลุ่มทรูในฐานะผู้สนับสนุนโมบายล์ดาต้าหลักอย่างเป็นทางการในโครงการ CU-RoboCOVID โดยมี นายพิรุณ ไพรีพ่ายฤทธิ์ หัวหน้าคณะทำงานและกรรมการยุทธศาสตร์ 5G บมจ. ทรู คอร์ปอเรชั่น เป็นตัวแทนส่งมอบ ซึ่งซิมดังกล่าวจำนวน 200 ซิมนี้ เป็นซิมดาต้า True 5G-Ready ใช้งานเน็ตได้ไม่จำกัดนาน 12 เดือน มูลค่ารวมทั้งหมด 600,000 บาท โดยได้ส่งมอบให้ทีมงานในโครงการ CU-RoboCOVID ได้ใช้ในการพัฒนาหุ่นยนต์ขนส่งอัจฉริยะระบบคลาวด์ผ่าน True5G ของคณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ที่จะอำนวยความสะดวกและเพิ่มประสิทธิภาพในการทำงาน ลดการเสี่ยงติดเชื้อของบุคลากรทางการแพทย์ในโรงพยาบาลทั่วประเทศ พร้อมสู้วิกฤติ COVID-19 และพาประเทศไทยให้รอดพ้นวิกฤตไปด้วยกัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhSqT8dpmBXD8p-JeDOrUV3JUrqHfaxTkEF_2OUvgf4jA8wRKcyVtuTVCr9NGRuY7ueYsIxYsemn87LOg0j24LYYiNA2nNDrjFM4hfR2FcZ0-x51xX3GZfWD3vVSDaq_-nVBUPtmczJwps/s1600/IMG_20200407_154815_961.jpg)
COMMENTS